Sổi nổi Chương trình Xuân yêu thương tại trường Tiểu học Quỳnh Dị
27/01/2024
Chiều ngày 26/1, Trung tâm hỗ trợ phát triển Thanh niên Tỉnh Nghệ An phối hợp với Thị Đoàn Hoàng MAi, Trường Tiểu học Quỳnh Dị tổ chức Chương trình Xuân Yêu thương năm 2024 và tập huấn kỹ năng sống cho học sinh. Tham dự chương trình có đại diện Trung tâm hỗ trợ phát triển thanh niên Tỉnh, Thị đoàn, các ban ngành đoàn thể Thị xã, phường Quỳnh Dị và cán bộ, giáo viên, học sinh Trường Tiểu học Quỳnh Dị.
Hơn 900 em nhỏ tham gia chương trình Xuân yêu thương- Tết sum vầy
Tại chương trình các em học sinh đã được tham gia vào các hoạt động, trò chơi sôi nổi bổ ích theo sự hướng dẫn của giáo viên đến từ Trung tâm Hỗ trợ phát triển thanh niên Tỉnh Nghệ An. Thông qua đó giúp cho các em học sinh nâng cao kỹ năng sống nhất là các em được hoà đồng, tham gia các hoạt động chung của lớp, của trường. Từ đó giúp cho các em luôn năng động, tự tin tham gia các hoạt động ngoại khoá và đạt kết quả cao trong học tập.
Tập huấn kĩ năng sống cho các em học sinh
Trong chương trình này, Hội Hỗ trợ phát triển thanh niên và Tổ chức Edugo Miền Trung trao tặng 10 triệu đồng, MTTQ và các đoàn thể Thị xã, phường Quỳnh Dị trao tặng hàng chục suất quà trao tặng cho cán bộ, giáo viên, các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn. Tổng số tiền, quà trao tặng là trên 30 triệu đồng. Đây là một hoạt động có ý nghĩa thiết thực nhằm kịp thời chia sẻ, động viên các giáo viên, học sinh có hoàn cảnh khó khăn đón tết vui xuân đầm ấm.
Các gian hàng Xuân yêu thương, gian hàng không lợi nhuận
Ngoài ra, Trường Tiểu học Quỳnh Dị tổ chức các gian hàng Xuân yêu thương, gian hàng không lợi nhuận vừa tạo ra không khí đón chào xuân mới vui tươi phấn khởi, vừa để giúp đỡ cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn./.
Trao quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn
Bích Hường