Màn đồng diễn dân vũ chào mừng kỷ niệm 70 năm thành lập xã Quỳnh Liên
Chiều ngày 22/5, xã Quỳnh Liên tổ chức màn đồng diễn dân vũ, chào mừng kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã Quỳnh Liên, (25/5/1954, 25/5/2024), và đón nhận bằng công nhận đạt chuẩn Nông thôn mới nâng cao. Tham dự buổi đồng diễn có lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, MTTQ, các đoàn thể xã, các thôn, các hội viên, đoàn viên tham gia biểu diễn và người dân trên địa bàn xã.
Tham gia Đồng diễn có hơn 400 cán bộ, hội viên, đoàn viên đến từ các tổ chức đoàn thể trên địa bàn xã Quỳnh Liên
Tham gia màn đồng diễn dân vũ có hơn 400 đoàn viên, hội viên đến từ các tổ chức đoàn thể, với các tiết mục đồng diễn dưỡng sinh của Hội Người Cao tuổi, Tự hào phụ nữ Việt Nam của chị em hội viên Hội LHPN xã, Khát vọng tuổi trẻ của đoàn viên thanh niên và Vũ điệu đoàn kết do đoàn viên, hội viên, thành viên MTTQ xã biểu diễn. Các tiết mục đồng diễn Dân vũ hết sức đặc sắc, công phu hoành tráng, ca ngợi Đảng, quê hương đất nước, tinh thần đại đoàn kết dân tộc, người phụ nữ Việt Nam, khát vọng của tuổi trẻ trong sự duyên dáng của tà áo dài Việt Nam, đồng phục đoàn thanh niên, hội CCB với áo đỏ sao vàng.
Màn đồng diễn dưỡng sinh đến từ Hội Người Cao tuổi
Màn đồng diễn khát vọng tuổi trẻ của đoàn viên thanh niên
Ca ngợi Người Phụ nữ Việt Nam của chị em phụ nữ
Vũ điệu kết đoàn của các thành viên MTTQ xã
Các tiết mục đồng diễn đã cống hiến cho khán giả những điệu múa đẹp, tự tin, uyển chuyển, thể hiện tinh thần đoàn kết, nét đẹp văn hóa của người dân Quỳnh Liên. Đây là dịp để các đoàn viên, hội viên, người dân trên địa bàn xã giao lưu học hỏi, qua đó tạo nên phong trào thi đua văn hóa văn nghệ, thể dục thể thao sôi nổi rộng khắp trong các tầng lớp nhân dân trên địa bàn xã.
Trao quà cho các hộ dân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn
Cũng trong chương trình này, MTTQ xã Quỳnh Liên đã tổ chức gian hàng không đồng, do các nhà hảo tâm tài trợ và trao tặng 40 suất quà, là những mặt hàng thiết yếu, cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn. Dịp này, những người con quê hương Quỳnh Liên đang sinh sống công tác tại thành phố Vinh, trao tặng 32 suất quà trị giá 16 triệu đồng cho các hộ nghèo, các gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn xã.
Tổ chức gian hàng 0 đồng trao quà cho các hộ nghèo, có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Quỳnh Liên
Kết quả, Ban tổ chức đã trao
giải nhất cho đội văn nghệ thôn Quyết Tiến, giải nhì thuộc đội Liên Hải và giải
3 cho các đội Bình Minh, Đại Đồng, Thành Công.
Cũng trong chương trình này, UBND xã Quỳnh Liên đã biểu dương
2 tập thể và 10 cá nhân có thành tích xuất sắc trong thực hiện Chương trình xây
dựng Nông thôn mới nâng cao năm 2023./.