Khai mạc giải bóng đá sân 7 Hoàng Mai tranh cúp VTS lần thứ I năm 2023
04/11/2023
Chiều ngày 04/11, tại sân cỏ nhân tạo Vũ Thuận Sport phường Mai Hùng, Câu lạc bộ Vũ Thuận Sport đã tổ chức khai mạc giải bóng đá nam tranh cúp VTS lần thứ I năm 2023. Tham dự lễ khai mạc có lãnh đạo phường Mai Hùng, các đơn vị tài trợ, doanh nghiệp và các câu lạc bộ bóng đá.
Tham gia giải đấu bóng đá nam năm 2023 có 12 đội bóng
Tham gia giải đấu bóng đá nam năm 2023 có 12 đội bóng đến từ các câu lạc bộ trong và ngoài Thị xã với hơn 200 vận động viên tham gia tranh tài. Các đội được chia thành 3 bảng A, B, C thi đấu vòng tròn tính điểm, các đội nhất, nhì các bảng sẽ bước vào thi đấu tứ kết, các đội thắng trận tứ kết sẽ thi đấu bán kết và chung kết. Giải đấu là sân chơi bổ ích, lành mạnh giúp cho các đoàn viên thanh niên nâng cao sức khoẻ, rèn luyện thể dục thể thao, nhất là đối với những người yêu thích môn thể thao vua. Đây cũng là dịp để các cầu thủ nghiệp dư trong và ngoài Thị xã gặp gỡ, trao đổi chia sẻ kinh nghiệm trong hoạt động thể dục thể thao và cuộc sống. Qua đó giúp cho môn bóng đá nói riêng và phong trào thể dục thể thao trên địa bàn Thị xã ngày càng phát triển.
BTC trao hoa cho các đội bóng
Ngay sau lễ khai mạc, đã diễn ra 2 trận đấu giữa Câu lạc bộ Đông Hồi gặp Câu lạc bộ Cu Đĩ, câu lạc bộ Tân Phú gặp câu lạc bộ Phương Cần. Các trận đấu diễn sôi nổi, hấp dẫn, kịch tính đã cống hiến nhiều pha bóng hay, bàn thắng đẹp mắt, thu hút đông đảo khán giả đến xem và cổ vũ. Giải đấu được khởi tranh từ ngày 04 đến 26 tháng 11 năm 2023./.
Các trận đấu diễn ra sôi nổi, hấp dẫn, đầy kịch tính
Bích Hường