Hơn 1000 tình nguyện viên tham gia ngày hội hiến máu đợt 1 năm 2024
26/05/2024
Sáng ngày 26/5, Ban chỉ đạo hiến máu thị xã Hoàng Mai (tỉnh Nghệ An)phối hợp với Trung tâm huyết học – Truyền máu tỉnh Nghệ An tổ chức hiến máu đợt 1 năm 2024.
Ngày hội thu hút hơn 1000 tình nguyện viên đăng ký tham gia hiến máu
Với chủ đề "Giọt máu cho đi- Nghĩa tình ở lại" đã thu hút sự tham gia của hơn 1000 tình nguyện viên đến từ các cơ quan, đơn vị, lực lượng vũ trang, doanh nghiệp và xã phường trên địa bàn Thị xã. Mỗi giọt máu cho đi của các tình nguyện viên sẽ giúp cứu chữa kịp thời cho người bệnh. Tại đây các tình nguyện viên đã đăng ký, đo huyết áp, khám sàng lọc, xét nghiệm máu. Ban tổ chức sẽ lấy máu đối với các tình nguyện viên đủ tiêu chuẩn về sức khỏe, chất lượng máu. Bên cạnh đó bác sĩ sẽ tư vấn cho các trường hợp gặp vấn đề về sức khỏe, các bệnh lý thường gặp để có giải pháp điều trị kịp thời.
![Anh-tin-bai](https://datafiles.nghean.gov.vn/nan-ubnd/2814/quantritintuc20245/2 (2)638523169603068159.jpg)
Các bác sĩ đo huyết áp cho tình nguyện viên
Xét nghiệm máu cho các tình nguyện viên
Nhờ làm tốt công tác tổ chức, sắp xếp khoa học và sự hưởng ứng nhiệt tình của các tình nguyện viên, Ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 1, năm 2024 trên địa bàn thị xã Hoàng Mai diễn ra đúng trình tự, bảo đảm an toàn. Kết quả, đã thu được hơn 800 đơn vị máu bổ sung vào nguồn máu dự trữ của tỉnh, sẽ giúp cho nhiều người bệnh được cứu sống kịp thời.
Các tình nguyện viên hiến máu
Hơn 800 đơn vị máu được bổ sung vào nguồn máu dự trữ của tỉnh
Đây là hoạt động có ý nghĩa, thiết thực để chào mừng thành công Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam thị xã Hoàng Mai và Đại hội đại biểu Hội LHTN thị xã Hoàng Mai lần thứ III, nhiệm kỳ 2024-2029./.
Bích Hường