Đảng ủy Quân sự thị xã Hoàng Mai ra Nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ năm 2024
Chiều ngày 7/12, Đảng ủy Quân sự thị xã Hoàng Mai tổ chức Hội nghị ra Nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ năm 2024. Ông Lê Trường Giang, Tỉnh ủy viên, Bí thư Thị ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự thị xã Hoàng Mai chủ trì hội nghị. Đại tá Lê Anh Tuấn- UVBCH Đảng bộ Quân sự tỉnh, CNCT Bộ CHQS tỉnh Nghệ An dự và chỉ đạo hội nghị. Dự hội nghị còn có lãnh đạo các ban Đảng, Bí thư 10 xã phường.
Toàn cảnh hội nghị
Hội nghị đã quán triệt Nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ năm 2024 của Đảng uỷ Quân sự tỉnh; thông qua Dự thảo Nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ năm 2024; báo cáo kết quả thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng và công tác KTGS năm 2023. Năm 2023, mặc dù gặp rất nhiều khó khăn, công việc có tính chất đặc thù song với sự đoàn kết, quyết tâm cao, Đảng ủy đã lãnh đạo, chỉ đạo các cơ quan, đơn vị hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao, có nhiều nội dung hoàn thành xuất sắc, nhiều tập thể, cá nhân được Quân khu, Bộ CHQS tỉnh và thị xã khen thưởng.
Ông Hồ Tiến, Ban chỉ huy quân sự thị xã tham luận tại hội nghị
Hội nghị thảo luận, đóng góp nhiều ý kiến có chất lượng vào dự thảo nghị quyết với tinh thần thẳng thắn, trách nhiệm cao, nhìn thẳng vào sự thật, đánh giá đúng thực chất, phân tích rõ nguyên nhân và đề ra các giải pháp khắc phục những hạn chế, khuyết điểm năm 2023; đồng thời đề xuất các giải pháp thực hiện nhiệm vụ năm 2024 có tính khả thi cao, sát thực tế đơn vị.
Phát biểu chỉ đạo Hội nghị, Đại tá Lê Anh Tuấn, Bộ CHQS tỉnh đã biểu dương những thành tích, kết quả mà đơn vị đã đạt được trong năm 2023 và chỉ ra một số hạn chế, khuyết điểm cần khắc phục. Đồng thời yêu cầu Đảng uỷ, Chỉ huy đơn vị tập trung lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện tốt một số mục tiêu, nhiệm vụ năm 2024.
Đại tá Lê Anh Tuấn phát biểu chỉ đạo tại hội nghị
Kết luận hội nghị, ông Lê Trường Giang, uỷ viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Đảng ủy thị xã trân trọng lĩnh hội ý kiến phát biểu chỉ đạo của Bộ CHQS tỉnh; quyết tâm cùng với tập thể Đảng ủy, Chỉ huy đơn vị lãnh đạo, chỉ đạo đơn vị hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao năm 2024 và những năm tiếp theo.
Ông Lê Trường Giang, uỷ viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Đảng uỷ quân sự thị xã Hoàng Mai kết luận hội nghị
Sau thời gian làm việc nghiêm túc, khẩn trương với tinh thần trách nhiệm cao, Hội nghị ra Nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ năm 2024 của Đảng uỷ Ban CHQS thị xã đã hoàn thành tốt nội dung, chương trình đề ra./.