Những hình ảnh, câu chuyện về các gương mặt trẻ tiêu biểu, gương mặt trẻ triển vọng được các tổ chức Đoàn, Hội các cấp tôn vinh, biểu dương, ghi nhận là minh chứng cho một lớp trẻ đầy năng động, trí tuệ, nhiệt huyết, xứng đáng là chủ nhân tương lai của một đất nước Việt Nam hùng cường, văn minh, tiến bộ.
Tôn vinh 5 tập thể và 5 cá nhân vì có thành tích xuất sắc trong công tác hội và phong trào thanh niên nhiệm kỳ 2019-2024
Thanh niên Việt Nam nói chung và thanh niên thị xã Hoàng Mai nói riêng, đã có mặt trên tất cả các lĩnh vực đời sống xã hội, với tinh thần Bác Hồ dạy “đâu cần thanh niên có, đâu khó có thanh niên”. Thành tích, đóng góp của các bạn thanh niên cho đất nước, cho cộng đồng, cho quê hương Hoàng Mai được trân trọng ghi nhận, tôn vinh.
Em Trịnh Hải Đăng- Trường ĐH KHXH&Nhân văn, Đại học Quốc gia Thành phố Hồ Chí Minh hiện đang giữ vai trò cố vấn cho PISE Việt Nam
Đoàn thanh niên tặng cờ Tổ quốc cho ngư dân vươn khơi bám biển
Các thế hệ cha, anh đi trước thấy hình bóng nhiệt huyết, vô tư, trong sáng của mình xưa trong hình ảnh của các em thanh niên hôm nay. Sự trưởng thành của các bác, các anh, các chị đi trước là tấm gương phản chiếu rõ nét nhất để các thanh niên và các cháu thiếu niên lớp sau tiếp bước trưởng thành. Mong các em hãy trân trọng, tự hào, ý thức được trọng trách và sứ mệnh cao cả của mình, không ngừng vươn lên, tu dưỡng rèn luyện theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; thực sự là những hình mẫu tiêu biểu của tuổi trẻ Việt Nam.
Đoàn thanh niên dâng hương, dâng hoa tại nghĩa trang liệt sĩ Quỳnh Lưu- Hoàng Mai
Các tổ chức Đoàn, Hội thanh niên thị xã Hoàng Mai phải đi tắt, đón đầu trong việc bồi dưỡng cho thanh niên kiến thức, kỹ năng trong hội nhập, học tập nâng cao trình độ học vấn và chuyên môn, ngoại ngữ, tin học, pháp luật, cải cách hành chính... giúp thanh niên thị xã tự tin, chủ động, đáp ứng với yêu cầu phát triển nguồn nhân lực, xây dựng thị xã Hoàng Mai sớm trở thành đô thị loại III, trở thành thành phố trong tương lai.