Hoàng Mai bỏ phiếu tín nhiệm chức danh Bí thư, Phó Bí thư Thị uỷ.
Sáng ngày 27/10, Đảng bộ thị xã Hoàng Mai tổ chức Hội nghị BCH nhiệm kỳ 2020-2025, phiên đột xuất. Dự hội nghị ở tỉnh có ông Hồ Xuân Bảy, Phó ban thường trực Ban Nội chính Tỉnh uỷ cùng đoàn công tác; Ở thị xã có các uỷ viên BCH Đảng bộ thị xã. Ông Lê Trường Giang, uỷ viên BCH Đảng bộ Tỉnh, Bí thư Thị uỷ, Chủ tịch HĐND thị xã chủ trì hội nghị.
Toàn cảnh hội nghị
Tại hội nghị, ông Hồ Văn Cậy, uỷ viên BTV, Trưởng Ban tổ chức đã công bố quyết định lấy phiếu tín nhiệm các chức danh Bí Thư và Phó bí thư đối với các ông Lê Trường Giang- Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Thị uỷ, chủ tịch HĐND thị xã; Ông Đàm Hữu Hồng, Phó bí thư Thường trực Thị uỷ; ông Nguyễn Hữu An, Phó bí thư, Chủ tịch UBND thị xã. Hội nghị đã tiến hành bỏ phiếu với tinh thần nghiêm túc, khách quan, công tâm, trung thực, trách nhiệm và đã thành công tốt đẹp. Kết quả, cả 3 đồng chí đều được bỏ phiếu tín nhiệm với kết quả cao nhất.
Ông Hồ Văn Cậy, uỷ viên BTV, Trưởng Ban Tổ Chức công bố quyết định về việc lấy phiếu tín nhiệm
Mục đích của việc bỏ phiếu tín nhiệm là để thực hiện tốt hơn, có hiệu quả hơn các chủ trương, đường lối, nghị quyết, kết luận của BCH Đảng bộ tỉnh, của Trung ương về xây dựng, chỉnh đốn Đảng và hệ thống chính trị trong sạch, vững mạnh toàn diện. Xây dựng đội ngũ cán bộ lãnh đạo Đảng có đủ phẩm chất, năng lực, ngang tầm nhiệm vụ. Giúp các cán bộ được lấy phiếu tín nhiệm "tự soi", "tự sửa", tiếp tục phấn đấu, tu dưỡng, rèn luyện phẩm chất đạo đức, lối sống và không ngừng nâng cao trách nhiệm nêu gương, trình độ, năng lực công tác...
Các uỷ viên BCH bỏ phiếu tín nhiệm.
Cũng tại hội nghị, các đại biểu đã nghe và cho ý kiến về việc xin phê duyệt Đề án và thành lập tổ chức Đảng tại công ty Cổ phần May Vinatex Hoàng Mai. Theo đó, các đại biểu đã bỏ phiếu nhất trí thành lập Chi bộ công ty Cổ phần May Vinatex Hoàng Mai trực thuộc Đảng bộ Hoàng Mai.